Phân biệt các loại Samsung S1 i9000, M110s

Thảo luận trong 'Điện thoại Android' bắt đầu bởi 0o0hung0o0, 20/8/12.

Thành phố: Toàn Quốc
Điện thoại di động: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Địa chỉ: Số 99 Đường Ven Hồ Tây, Hà Nội (Bản đồ)
Thông tin: Đã gửi 20/8/12, 33344 Xem, 72 Trả lời
  1. 0o0hung0o0

0o0hung0o0 Thành viên

Thích đã nhận:
    259
    Trước tiên, mình xin chào tất cả các bạn, Trong forum mình thấy không ít những người mới hoặc người chưa quen dùng samsung galaxy S1( M110s, i9000, Captive, vibrant) có rất nhiều thắc mắc , Với những kinh nghiệm của mình do tìm hiểu, và cũng biết đc chút ít, hnay mình mạo phạm gửi cho các bạn bài viết này để các bạn tránh bị nhầm lẫn, 1 lần nữa xin cảm ơn anh @ronaldo1102 , người thầy đã hướng dẫn tôi rất nhiều khi mua dòng samsung S , những câu hỏi các bạn thường găp như sau
    Ví dụ như:
    • Cách test khi mua samsung galaxy, androi...
    • Khi mua làm sao biết được đâu là samsung S1 hay đâu là M110s? So sánh như nào
    • Có nâng cấp được m110s lên bản quốc tế không?
    • Cách nhận hàng dựng khi mua Samsung S captive
    Mình xin trả lời các bạn
    Samsung i9000 hay M110s thì đều là của hàn quốc sản xuất, mình ko cthay mặc cảm với em nào cả, em nào cũng rất cools, tùy vào túi tiền của người mua. M110s bgio cũng rẻ hơn bản i9000( quốc tế). Mình vẫn thích em i9000 quốc tế hơn
    Samsung galaxy s i9000 thì có bản hàn quốc, nhật bản và bản quốc tế, ngoài ra còn có vibrant của T-mobile và captivate của AT&T cũng là galaxy s1.
    Về galaxy s1 i9000 :
    Hàng xách tay thực ra cũng là hàng quốc tế bạn àh.
    nó chỉ phân biệt phiên bản của hàn quốc là m110s, của nhật là docomo SC02B thôi. Hàng hàn quốc thì vỏ và bên trong máy có ghi là m110s và có biểu tượng logo + chữ anycall. Hàng nhật tương tự nó cũng ghi rõ là SC02B và vỏ cũng có chữ docomo
    Còn lại i9000 đều là phiên bản quốc tế hết, chẳng qua nó xách tay từ nước khác về ko biết là đã thay thế sửa chữa gì chưa thôi nên giá rẻ hơn
    Galaxy s1 i9000 bây giờ mua được tầm 3t5 đổ lại thôi, và ưu tiên máy có tem của đàotoan, bobmobile sẽ uy tín và chất lượng hơn.
    Test máy cũng cực kì đơn giản.
    Nếu máy ko có tem gì, Cầm máy xem vỏ có chắc chắn, có lỏng lẻo, hở bên trong ko và ốc có bung bét hay ko là biết đã thay vỏ hay sửa chữa gì chưa.
    còn test phần mềm cũng chỉ cần test qua vài cái này là xong thôi :
    ấn *#06# để hiện lên số imei, ấn *#*#4636*#*# để hiện lên toàn bộ thông tin máy. Vào phần cài đặt -> thông tin máy xem imei có giống nhau và trùng cả imei in trên thân máy phía sau pin ko.
    Nếu imei ko trùng thì ko cần phải test nữa, nói bbye bye luôn.
    imei trùng hết thì test tiếp : Ấn *#0*# là test toàn bộ các cái cơ bản: nó hiện ra 1 bảng có nhiều ô, mỗi ô là 1 chữ tức là 1 chức năng. Đầu tiên có 3 màu red green blue. Bạn ấn lần lượt vào từng cái đấy thì màn hình lần lượt hiên ra 1 màu duy nhất. Màn hình mà có điểm chết nó sẽ hiện ra ngay. có chữ vibration, ấn vào đấy để test xem có rung được hay ko. Có chữ touch, ấn vào đấy rồi dùng từng ngón tay di vuốt hết các ô vuông trên màn hình xem cảm ứng có bị liệt chỗ nào ko. có chữ camera để test camera sau , có chữ font camera để test camera trước. có chữ speak để test loa.....
    Đấy là test cơ bản. xong rồi thì thử cuộc gọi đi và cuộc gọi đến xem chất lượng âm thanh. vào media nghe nhạc xem loa to hay bé hay rè. vào nhắn tin xem có đủ 160 kí tự và send tin nhắn bt ko. Bật 3g xem có lên chữ 3g ko. Nếu lên chữ 3G là sóng 3g tốt, hiện lên chữ H là sóng 3g hơi kém còn hiện lên chữ E chỉ là gprs thôi. Rồi vào wifi xem bắt được wifi tốt ko. Một lần nữa vào camera thử chụp hình rồi vào galery xem có lưu được ảnh trong đấy ko, và khi bật camera thì lấy bàn tay che lấp toàn bộ ống kính camera đằng sau, rồi nhìn lên màn hình sẽ thấy toàn màu đen, nếu màn hình có điểm chết nó sẽ hiện ra ngay.
    Rồi bật ứng dụng vuốt đi vuốt lại xem có chậm hay mượt, vào thử 1 2 trò chơi rồi thoát ra xem có giật có lag ko. Sau đó xem lại pin lúc đầu có bn % và bây giờ sau khi test còn bn % pin, xem pin có nhanh sụt ko.
    Thế là tạm ổn rồi. còn khi mua về nhà mà ko may bị lỗi gì nữa thì yên tâm là 90% là do bản rom thôi, up bản khác là 90% hết lỗi ngay.
    • Khi mua làm sao biết được đâu là samsung S1 hay đâu là M110s? So sánh như nào
    - Bản samsung M110s là của hàn quốc, sản xuất cho nội địa dùng, Cách nhận biết là máy có angten để xem tivi, bản hàn quốc rất hạn chế khi bạn mua về sẽ phải fix rất nhiều lỗi như tin nhắn, 3g..v.v... uproom thường xảy ra lỗi mất IMEI,vv...( cái này rất xấu, khi cầm đi ai ko biết hoặc nhìn thấy angten tưởng mình dùng hàng khựa..=.=!!)
    Bản S1 (i9000 là bản quốc tế) Bản này dùng rất sướng, mình đã được dùng em này, phải nói là mỹ mãn luôn, các bạn ko bị hạn chế gì cả, được sử dụng tất cả các tính năng, uproom thoải mái, dùng cứ gọi là sướng tung ...ướm :">
    • Có nâng cấp được m110s lên bản quốc tế không?
    - Hoàn toàn được, Mình đã up thành công phiên bản m100s lên i9000 quốc tế ko có anycall, y hệt như quốc tế( nhưng mình cảm thấy ko sướng bằng em i9000 thật). Mình đang đi công tác, khi nào mình về sẽ viết TUT hướng dẫn các bạn cách làm :D

• Cách nhận hàng dựng khi mua Samsung S captive hay còn gọi là i897
    Hàng captive này bây giờ rất nhiều hàng dựng, Các bạn mua nhớ cẩn thận nhé
    Mình có các cách phân biệt hàng dựng rất hữu hiệu và hiệu quả
    Đầu tiên khi mua captive, các bạn nhớ xin cái Imei trước rồi vào đây:
    http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
    Dán cái Imei đó vào ấn analyse bên dưới hiện ra đúng thì các bạn cũng yên tâm phần nào
    Thứ 2: Các bạn xin mã số Build của máy , ( thường thì build nó nằm ngay dưới IMEI, MÃ build chuẩn là 1006, 1007 sản xuất đời đầu, Build càng xa như 1019...v.vv.. thấy bảo thì máy càng cùi )
    Thứ 3 : nếu IMEI mà Có nhiều số 0 ví dụ như em này : 004999010640000, các bác vào link trên check imei sẽ hiện ra là hàng testphone ( đây là hàng chưa qua bước kiểm duyệt, rất dễ gặp lỗi)
    Và cuối cùng đó là các bạn test những ứng dụng như lời đầu tiên mình viết
    1 lần nữa, chúc các bạn, chúc các member mới tìm đc máy ngon, ưng ý với túi tiền của mình
    Thanks all and @ronaldo1102
    c484300, dt88gtvt, cuongvk40 người khác thích nội dung này.
  2. huankao

huankao Thành viên

Thích đã nhận:
    4
    like :)
    leezing thích nội dung này.
  3. fireup_wtf

fireup_wtf Thành viên

Thích đã nhận:
    5
    thanks bác phát, em đang định kiếm cái S i9000. :D
  4. maichung288

maichung288 Thành viên

Thích đã nhận:
    2
    sao mình ấn *#*#4636*#*# để hiện lên toàn bộ thông tin máy mà nó báo lỗi code bác nhỉ?
  5. khuonghn

khuonghn Thành viên

Thích đã nhận:
    0
    thanh bac nay nhieu
    di mua may tu tin hon
  6. khuonghn

khuonghn Thành viên

Thích đã nhận:
    0
    3t5 do lai ah
    lam gi co cai gia do bac oi toan tren gia do thi dat ha bac cho em y kien phat
  7. giangnt

giangnt Thành viên

Thích đã nhận:
    2
    Sao mình tìm hiểu thì được biết thông tin nếu máy hiện chữ H là mạng 3,5G nó chỉ có hơn chứ không kém so với 3G nhỉ? Ai biết rõ về cái này thì cho mình xin ý kiến với.
  8. gialang010

gialang010 Thành viên

Thích đã nhận:
    5
    Không biết bác 0o0hung0o0 có nhầm không chứ bấm dãy *#*#4636*#*# mà nó hiện toàn bộ thông tin máy là chết liền đó.:mad:

Vọc tới vọc lui, cuối cùng phải bấm là *#*#4636#*#* nó mới chạy nha bác.:cool:
    xmember_lsxita thích nội dung này.
  9. gialang010

gialang010 Thành viên

Thích đã nhận:
    5
    Những gì bác biết về 3G là chính xác còn chủ thớt nói ngược!
    thieusyvu, angelchipgiangnt thích nội dung này.
  10. phantkien

phantkien Thành viên

Thích đã nhận:
    251
    thôi cố gắng mua I9000 đỡ phải fix lỗi :)
  11. cutesunghe

cutesunghe Thành viên

Thích đã nhận:
    112
    bac chu de cho em i9000 cua bac di!
  12. thangpv020786

thangpv020786 Thành viên

Thích đã nhận:
    0
    ấn *#*#4636*#*# ko đc bác ơi bấm *#4636#*#* thì nó mất lệnh luôn và ko hiện thông số j cả :-??
  13. nhoksmile49

nhoksmile49 Thành viên

Thích đã nhận:
    20
    đúng rồi bác. e kiếm mà chẳng có chỗ nào bán 3tr5 cả, chỉ có M110s thôi, mà còn chưa chắc có hàng mới nữa, bác cho e cái ý kiến với
    vuvantoib2 thích nội dung này.
  14. tamdesktop

tamdesktop Thành viên

Thích đã nhận:
    5
    bài này hay...đang tìm con i9000, ai mún bán thì lh nha
    vietcd1011 thích nội dung này.
  15. vietcd1011

vietcd1011 Thành viên

Thích đã nhận:
    22
    cũng có nhu cầu 1 con i9000 nguyên seal chưa sửa chữa gì nhé, ai có show nào
  16. nhoksmile49

nhoksmile49 Thành viên

Thích đã nhận:
    20
    hi.e cũng đang muốn tìm mua 1 e i9000 mà không biết ở đâu có:D
    angelchipvietcd1011 thích nội dung này.
  17. vuvantoib2

vuvantoib2 Thành viên

Thích đã nhận:
    32
    Vâng em đã có 1 con I9000 ưng ý.3tr6 :))
  18. nhoksmile49

nhoksmile49 Thành viên

Thích đã nhận:
    20
    bác kiếm ở đâu hay vậy? chỉ cho e cái coi;)
  19. vuvantoib2

vuvantoib2 Thành viên

Thích đã nhận:
    32
    mua của 1 người bạn.
  20. nhoksmile49

nhoksmile49 Thành viên

Thích đã nhận:
    20
    uh, e thì vẫn đang kiếm mua mà chưa có