Thread has no images

Hướng dẫn các bạn chọn Máy Samsung S1 và M110s

Nơi bán
Hà Nội
Tình trạng
Đã bán
Địa phương: Hà Nội
Tình trạng: Đã bán
Điện thoại di động: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Địa chỉ: No address for this user.
Thông tin: Đã gửi 20/8/12, 119821 Xem, 371 Trả lời
  1. 0o0hung0o0

0o0hung0o0 Mới đăng ký

4/9/09
    239
    222
    Điểm:
    $2
    #1 0o0hung0o0, 20/8/12

Thông tin sản phẩm

Nơi bán
    Hà Nội
    Tình trạng
    Đã bán
    Trước tiên, mình xin chào tất cả các bạn, Trong forum mình thấy không ít những người mới hoặc người chưa quen dùng samsung galaxy S1( M110s, i9000, Captive, vibrant) có rất nhiều thắc mắc , Với những kinh nghiệm của mình do tìm hiểu, và cũng biết đc chút ít, hnay mình mạo phạm gửi cho các bạn bài viết này để các bạn tránh bị nhầm lẫn, 1 lần nữa xin cảm ơn anh ronaldo1102 , người thầy đã hướng dẫn tôi rất nhiều khi mua dòng samsung S , những câu hỏi các bạn thường găp như sau
    Ví dụ như:
    • Cách test khi mua samsung galaxy, androi...
    • Khi mua làm sao biết được đâu là samsung S1 hay đâu là M110s? So sánh như nào
    • Có nâng cấp được m110s lên bản quốc tế không?
    • Cách nhận hàng dựng khi mua Samsung S captive
    Mình xin trả lời các bạn
    Samsung i9000 hay M110s thì đều là của hàn quốc sản xuất, mình ko cthay mặc cảm với em nào cả, em nào cũng rất cools, tùy vào túi tiền của người mua. M110s bgio cũng rẻ hơn bản i9000( quốc tế). Mình vẫn thích em i9000 quốc tế hơn
    Samsung galaxy s i9000 thì có bản hàn quốc, nhật bản và bản quốc tế, ngoài ra còn có vibrant của T-mobile và captivate của AT&T cũng là galaxy s1.
    Về galaxy s1 i9000 :
    Hàng xách tay thực ra cũng là hàng quốc tế bạn àh.
    nó chỉ phân biệt phiên bản của hàn quốc là m110s, của nhật là docomo SC02B thôi. Hàng hàn quốc thì vỏ và bên trong máy có ghi là m110s và có biểu tượng logo + chữ anycall. Hàng nhật tương tự nó cũng ghi rõ là SC02B và vỏ cũng có chữ docomo
    Còn lại i9000 đều là phiên bản quốc tế hết, chẳng qua nó xách tay từ nước khác về ko biết là đã thay thế sửa chữa gì chưa thôi nên giá rẻ hơn
    Galaxy s1 i9000 bây giờ nếu cũ và ko đẹp mua được tầm 3t5 đổ lại thôi, còn mới full hộp có hóa đơn thì đắt hơn và ưu tiên máy có tem của đàotoan, bobmobile, nhật cường sẽ uy tín và chất lượng hơn.
    Test máy cũng cực kì đơn giản.
    Nếu máy ko có tem gì, Cầm máy xem vỏ có chắc chắn, có lỏng lẻo, hở bên trong ko và ốc có bung bét hay ko là biết đã thay vỏ hay sửa chữa gì chưa.
    còn test phần mềm cũng chỉ cần test qua vài cái này là xong thôi :
    ấn *#06# để hiện lên số imei, ấn *#*#4636*#*# để hiện lên toàn bộ thông tin máy. Vào phần cài đặt -> thông tin máy xem imei có giống nhau và trùng cả imei in trên thân máy phía sau pin ko.
    Nếu imei ko trùng thì ko cần phải test nữa, nói bbye bye luôn.
    imei trùng hết thì test tiếp : Ấn *#0*# là test toàn bộ các cái cơ bản: nó hiện ra 1 bảng có nhiều ô, mỗi ô là 1 chữ tức là 1 chức năng. Đầu tiên có 3 màu red green blue. Bạn ấn lần lượt vào từng cái đấy thì màn hình lần lượt hiên ra 1 màu duy nhất. Màn hình mà có điểm chết nó sẽ hiện ra ngay. có chữ vibration, ấn vào đấy để test xem có rung được hay ko. Có chữ touch, ấn vào đấy rồi dùng từng ngón tay di vuốt hết các ô vuông trên màn hình xem cảm ứng có bị liệt chỗ nào ko. có chữ camera để test camera sau , có chữ font camera để test camera trước. có chữ speak để test loa.....
    Bấm tiếp *#1234#. Theo dõi Máy xịn mà bấm *#1234# bgio cũng phải lên PDA, Phone, CSC là I9000. Bên dưới là Build info của máy nhé( theo năm của sp). Còn máy uproom sẽ lộ ngay 1 trong 3 dòng là M110s. Các bạn để ý kỹ
    Đấy là test cơ bản. xong rồi thì thử cuộc gọi đi và cuộc gọi đến xem chất lượng âm thanh. vào media nghe nhạc xem loa to hay bé hay rè. vào nhắn tin xem có đủ 160 kí tự và send tin nhắn bt ko. Bật 3g xem có lên chữ 3g ko.
    Nếu lên chữ 3G là sóng 3g tốt, chữ H là viết tắt của HSDPA là công nghệ 3,5G nhanh hơn cả 3G bạn nhé.
    Chi tiết hơn đọc ở đây :
    http://vi.wikipedia.org/wiki/HSDPA còn hiện lên chữ E chỉ là gprs thôi. Rồi vào wifi xem bắt được wifi tốt ko. Một lần nữa vào camera thử chụp hình rồi vào galery xem có lưu được ảnh trong đấy ko, và khi bật camera thì lấy bàn tay che lấp toàn bộ ống kính camera đằng sau, rồi nhìn lên màn hình sẽ thấy toàn màu đen, nếu màn hình có điểm chết nó sẽ hiện ra ngay.
    Rồi bật ứng dụng vuốt đi vuốt lại xem có chậm hay mượt, vào thử 1 2 trò chơi rồi thoát ra xem có giật có lag ko. Sau đó xem lại pin lúc đầu có bn % và bây giờ sau khi test còn bn % pin, xem pin có nhanh sụt ko.
    Thế là tạm ổn rồi. còn khi mua về nhà mà ko may bị lỗi gì nữa thì yên tâm là 90% là do bản rom thôi, up bản khác là 90% hết lỗi ngay.
    • Khi mua làm sao biết được đâu là samsung S1 hay đâu là M110s? So sánh như nào
    - Bản samsung M110s là của hàn quốc, sản xuất cho nội địa dùng, Cách nhận biết là máy có angten để xem tivi, bản hàn quốc rất hạn chế khi bạn mua về sẽ phải fix rất nhiều lỗi như tin nhắn, 3g..v.v... uproom thường xảy ra lỗi mất IMEI,vv...( cái này rất xấu, khi cầm đi ai ko biết hoặc nhìn thấy angten tưởng mình dùng hàng khựa..=.=!!)
    Bản S1 (i9000 là bản quốc tế) Bản này dùng rất sướng, mình đã được dùng em này, phải nói là mỹ mãn luôn, các bạn ko bị hạn chế gì cả, được sử dụng tất cả các tính năng, uproom thoải mái, dùng cứ gọi là sướng tung ...ướm :">
    • Có nâng cấp được m110s lên bản quốc tế không?
    - Hoàn toàn được, Mình đã up thành công phiên bản m100s lên i9000 quốc tế ko có anycall, y hệt như quốc tế( nhưng mình cảm thấy ko sướng bằng em i9000 thật). Mình đang đi công tác, khi nào mình về sẽ viết TUT hướng dẫn các bạn cách làm :D

Update của bác prince_cntt

Anh em chú ý khi nhận Galaxy S GT-9000 Nạp Tiếng Việt hay sửa lỗi phần mềm.
    Hiện nay trên thị trường cả nước xuất hiện dòng máy Samsung GT-i9000 ngày càng nhiều có nguồn gốc từ trung quốc, trong ruột là Main samsung Anycall SHW-M110S (Main xấu không bằng main zin máy xách tay từ Hàn quốc).​
    Đã có rất nhiều anh em dính chưởng http://vietfones.vn/forum/images/smilies/biggrin.gif Nạp Tiếng việt, hay sửa lỗi máy bị mất baseband -> mất IMEI - > mất sóng. Nếu không biết thì repair mất rất nhiều công sức thậm chí nếu phang file full i9000 bằng jtag thì hết cứu http://vietfones.vn/forum/images/smilies/biggrin.gif​
    Vì vậy anh em check kỹ khi nhận sửa dòng máy này rất dễ phân biệt khi xem phần mềm hoặc xem vỏ:​
    Xem vỏ : Máy I9000 thật loa chuông là màu đen​
    http://i821.photobucket.com/albums/zz132/vungocmobile/I9000_Fake.jpg​

• Cách nhận hàng dựng khi mua Samsung S captive hay còn gọi là i897
    Hàng captive này bây giờ rất nhiều hàng dựng, Các bạn mua nhớ cẩn thận nhé
    Mình có các cách phân biệt hàng dựng rất hữu hiệu và hiệu quả
    Đầu tiên khi mua captive, các bạn nhớ xin cái Imei trước rồi vào đây:
    http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
    Dán cái Imei đó vào ấn analyse bên dưới hiện ra đúng thì các bạn cũng yên tâm phần nào
    1. Thứ 2: Các bạn xin mã số Build của máy , ( thường thì build nó nằm ngay dưới IMEI, MÃ build chuẩn là 1006, 1007 sản xuất đời đầu, Build càng xa như 1019...v.vv.. thấy bảo thì máy càng cùi )
    2. Thứ 3 : nếu IMEI mà Có nhiều số 0 ví dụ như em này : XXX, các bác vào link trên check imei sẽ hiện ra là hàng testphone ( đây là hàng chưa qua bước kiểm duyệt, rất dễ gặp lỗi)
    3. Các phụ kiện đi kèm em này các bác cũng để ý nhé. Sạc em nó Mã U9, Pin em nó mã G9, thấy cái nào bị đổi mà nguồn gốc ko ngon lành thì các bác cũng say goodbye đi cho đỡ phải rước cục nợ về nhà
    4. Và cuối cùng đó là các bạn test những ứng dụng như lời đầu tiên mình viết
    5. 1 lần nữa, chúc các bạn, chúc các member mới tìm đc máy ngon, ưng ý với túi tiền của mình
    Update thêm của bác Boyzvupro

- thứ nhất, fullbox thì phải là box vàng, pin G9, sạc và cáp rời nhau ( chú ý tí cái phần pk này nhé vì nó ko liền máy nên có thể bị luộc ko thương tiếc )

Cách nhận biết hộp zin :

1. Hộp nhái: Mặt nắp có in hình điện thoại Captivate thì hình điện thoại không có trơn láng hơn phần ngoài (rờ cảm nhận được hoặc cầm nghiêng qua nghiêng lại sẽ thấy KHÔNG THẤY phản chiếu ánh sáng vì là in trên giấy thường như các khu vực khác). 4 biểu tượng bên góc trái dưới (điện thoại, rôbốt android, wifi & settings) + logo AT&T ở góc phải dưới: KHÔNG CÓ BÓNG LÁNG (rờ cảm nhận được là không khác các khu vực khác và nghiêng sẽ KHÔNG THẤY phản chiếu ánh sáng).
    Hộp zin: Hình điện thoại, 4 biểu tượng + logo AT&T thì đều trơn láng hơn các vị trí khác (dùng tay rờ sẽ cảm nhận được độ trơn láng khác với các khu vực khác và phản chiếu ánh sáng khi nghiêng nắp hộp qua lại.
    Đây là đặc điểm dễ nhận biết nhất và cũng có lẽ là khó làm giả nhất vì phải in với công nghệ in cao cấp. Về nguyên tắc vẫn có thể làm giả y hệt nhưng với chi phí cao cái hộp nhái hiện tại.
    http://www.everythingandroid.org/wp-content/uploads/2010/07/captivate-box-itw.jpg
    H.01: Hộp zin nhìn từ trên xuống.

2. Tông màu cam nhìn đậm hơn hộp zin
    3. Temp IMEI thì chỉ in sơ sài dòng IMEI chứ không đầy đủ chi tiết như tem IMEI zin (xem hình bên dưới là 1 tem IMEI zin của loạt hàng đời đầu - IMEI: 3518.6304.....)
    http://muare1.vcmedia.vn/images/2012/03/01/mr_488826_da813ad11a438e4c.jpg
    H. 03: Tem IMEI zin (cho loạt IMEI: 3518.6304....)

4. Bên trong hộp:
    4.1. KHÔNG CÓ hộp trắng đựng quyển hướng dẫn sử dụng (User Manual) như hình bên dưới (cái hộp màu trắng nằm bên trái). Nếu sau này họ đọc topic này và làm nhái cho giống thì lưu ý vật liệu giấy làm hộp.
    http://vnexpress.net/Files/Subject/3B/A2/02/CC/i897 Captivate (4).jpg
    H. 04: Hộp zin có hộp trắng đựng User Manual (bên trái hình) + quyển QuickStart (bên phải hình)

4.2. Khay giấy đựng điện thoại thì làm nhái là 1 khay có chân chống xuống đáy hộp chứ không phải chỉ là 1 khay mỏng như hình bên dưới. Và cũng không có tờ hướng dẫn sử dụng nhanh (Quick Start) + miếng carton đựng tờ Quick Start này (là miếng có in chữ Welcome to AT&T).
    http://nd8.upanh.com/b4.s6.d1/75d5d7c3f3e46f73eb56a8b3024fbf96_35649798.img00013.jpg
    H. 05: Hộp zin có khay trắng đựng điện thoại (ở trên) và tờ "QuickStart" (ở dưới)

4.3. Quyển hướng dẫn sử dụng "User Manual" nhái thì tờ bìa in bằng giấy mỏng và không có trơn láng. Quyển zin thì bìa in bằng giấy dày + trơn láng.

5. Độ dày của hộp nhái mỏng hơp hộp zin và chất liệu giấy không láng bằng. Về chi tiết in thì có khác nhiều chỗ nhận ra ngay nếu ai có cầm hộp zin để so sánh.

Ở trên là vài đặc điểm chính yếu để nhận diện hộp nhái khá giống với hộp zin về hình thức.

Có lẽ sau 1 thời gian làm fullbox bằng hộp đen đã bị anh em truyền kinh nghiệm là tránh fullbox bằng hộp đen thì đường dây làm hàng dựng đã "đầu tư" thêm cái hộp màu "trắng, cam" để đánh lừa người tiêu dùng. Như vậy bây giờ mua hàng fullbox, "hộp cam" cũng chưa chắc là hàng zin đâu nha.

Làm sao nhận biết được để mà tránh mua lầm:
    1. Giá điện thoại: Hiện nay, không có Captivate hàng mới 100%, fullbox, chưa ai xài + bảo hành có giá 6,x tr (thời điểm từ tháng 04/2012 trở về trước).

2. Hộp thì xem theo các chi tiết nhận diện ở trên. Phụ kiện thì phải là phụ kiện zin (ở H.04 có hình sạc, cáp và tai nghe zin).

3. Chỉ nên mua ở những nơi có uy tín, nguồn gốc hàng bảo đảm và nên tham khảo trước về hình thức hộp, phụ kiện, máy ở vài nơi để biết rõ loại sản phẩm mình mua thì sẽ như thế nào (máy mới thì phải còn nguyên miếng plastic cover ở màn hình & nắp lưng), phụ kiện phải còn mới, pin thì phải là pin zin (lưu ý: có in chữ G9 cũng chưa chắc la zin vì hiện tại cũng đã có pin nhái G9 # sẽ bổ sung chi tiết nhận diện pin zin sau), cáp U9, sạc củ rời.

Theo thông tin bạn mua lầm máy này thì cửa hàng đó cũng còn ít nhất là 5 cái giống vậy => có cả 1 đường dây dựng máy & hộp fullbox kiểu này. Khu vực mua là trên 1 đường khá nhiều cửa hàng bán điện thoại ở Q.10, TP. HCM, nhưng không loại trừ là hàng này đã có mặt khắp Việt Nam.

Hiện tại đã có thấy chỗ bán phần vỏ nhựa của Captivate chỉ có 150.000 (cái máy nhái ở trên có thay phần di động ở dưới cùng, chỗ bật ra để tháo nắp lưng bằng chi tiết nhái) nên khả năng hàng renew/dựng là có thay loại vỏ này để làm cho máy cũ nhìn như mới.

Vài thông tin thực tế chia sẻ để mọi người biết.

Bổ sung thông tin của 1 vài thành viên cung cấp về loại hộp dựng khá giống:
    http://www.tinhte.vn/threads/1241207/page-2#post-17541476
    http://www.tinhte.vn/threads/1241207/page-2#post-17614732
    - thứ 2 main ATT chuẩn rất khó chết đc, trừ khi chơi hardcore vs em nó hay cho uống nước. Khi test máy cần bảo ng bán up cho rom cap chuẩn, xem còn boot ATT ko, nếu còn boot ATT, máy chạy bt có nghĩa là main chuẩn của ATT ( còn lỗi lầm gì thì tùy thời gian mà test nhưng về main thì nên test kĩ wifi, bật tắt 3g, up rom lên, xuống, nếu có th.gian và kinh nghiệm )

- THứ 3, hàng ATT chuẩn thì bao h màn hình cũng nét, góc nhìn rộng, nhưng màn hơi ngả xanh khi để nền trắng, màn hình lô thì cảm giác viền màn hình hơi dại dại ( thực ra màn hình của cap cũng ít khi dựng lại lắm vì nó hiếm và khá đắt )

- Thứ 4, vỏ ATT thì các mép, cạnh bo viền rất đều và đẹp, khít. Nên khi mua nếu thấy ọp ẹp hay có cảm giác vỏ thô, màu dại dại thì thôi xin goodbye sớm

- Thứ 5, nếu hàng imei đuôi cuối là 0000 nếu test mà thấy ổn vẫn lấy đc vì ngoài lý do là hàng testphone thì khả năng nhiều hơn đó là hàng up rom mất imei ( mình cũng bị mất imei thỉnh thoảng khi up rom nhưng do backup ESN rùi nên chả xoắn ^^ )

Xin hết, newbie thì thế này là đủ rùi, còn thêm nữa thì đây là bí kíp test máy của riêng em, sr vs ae là mình có nói ae cũng ko hiểu đc đâu vì phải sờ và nhìn cách họ đóng mới máy mới hiểu :)
    Thanks all and ronaldo1102
    Note :Ai Qua đọc thì comment 1 tiếng để các anh em mới có thể đọc nhé ko nó trôi bài ạ

Về người bán

0o0hung0o0
    Sản phẩm:
    239
    Thích đã nhận:
    222
    Tag sản phẩm:
  2. thang_taidau

thang_taidau Mới đăng ký

19/11/11
    741
    213
    Điểm:
    $0
  3. tvhao89

tvhao89 Mới đăng ký

12/10/11
    120
    38
    Nam
    Thất nghiệp
    Sóc Sơn, Hà Nội
    Điểm:
    $0
  4. cuongvk

cuongvk Mới đăng ký

20/5/10
    79
    12
    Điểm:
    $0
    Dễ toẹt . 3phút lại ok hết. Lâu ko vao top ko biết

5. cuongvk

cuongvk Mới đăng ký

20/5/10
    79
    12
    Điểm:
    $0
    S110 i rất dễ phân biệt vì hàng korea đều có nfc. Vì thế dù có giả i9000 thì chỗ thẻ nhớ vẫn có hai chấu đồng nhô ra. Đó chính là chân nfc .

6. hdt193

hdt193 Mới đăng ký

2/3/13
    45
    7
    Nam
    Sinh Viên
    Thái Bình, Thái Bình, Vietnam
    Điểm:
    $0
    rất hữu ích. thanks anh.

7. novel20

novel20 Mới đăng ký

14/2/12
    243
    24
    Điểm:
    $0
    m110s có nfc hả a ?

cuongvk thích nội dung này.
  8. cuongvk

cuongvk Mới đăng ký

20/5/10
    79
    12
    Điểm:
    $0

Chính sác . Máy hàn hâu như đều có nfc. Mấy con 110 nhái 9000i đỀu có hai chấu nfc cạnh cái thẻ Nhớ. Nhô ra ngoài tuy được thay vỏ nắp lưng nhưng cái này vẫn có. Mình đã kiểm chứng. Ok ko sai.

9. hdt193

hdt193 Mới đăng ký

2/3/13
    45
    7
    Nam
    Sinh Viên
    Thái Bình, Thái Bình, Vietnam
    Điểm:
    $0
    Cho em hỏi 1 câu là khi quay số *#0*# và *#1234# nó không lên cái gì thì tính sao ạ.

10. novel20

novel20 Mới đăng ký

14/2/12
    243
    24
    Điểm:
    $0
    e chưa từng đc nghe chức năng nfc trên con m110s này đấy...hay ông a có nhầm ko ? e thì cứ ktra loa vs phiên bản room r search gg là ok luôn

11. crab2207

crab2207 Cao cấp

31/3/11
    78
    17
    Nam
    Điểm:
    $0
    tình hình là chị em có con S1 nhưng em ko thể hiểu nối nó thuộc bản nào:
    -khởi động lên hiện logo i9000,toàn bộ thân máy ko có tên nhà mạng,chỉ có samsung+google,phân khởi,check tiếp.:)
    -IMEI máy và phần in trên thên máy trùng nhau,trên cái mác in IMEI trên thân máy sau pin còn in model và các thứ khác là i9000,yên tâm đc 1 nửa rồi:)
    - để ý tiếp thì lại thấy phần *#1234# thì thấy nó hiện M110S ở tất cả các mục( hoang mang-Hồ Quỳnh Hương) rồi:confused:
    -tiếp tục để ý thấy cái loa có màu trắng ko phải đen:mad:
    tỉ số giờ là 2-2 biết cho nó thuộc loại nào đây anh em :oops:
    Anh em cho hỏi bây gio i9000 thương gia giá khoảng bao nhiêu,mua lại giá khoảng bao nhiêu em với

12. Tonytu8x

Tonytu8x Mới đăng ký

12/3/13
    18
    2
    Nam
    Điểm:
    $0
    Mình thấy đại đa số các bạn đang dùng Anycall m110s đều đã cài đặt được 3g , tuy nhiên vẫn có một số ít các bạn còn gọi điện thoại hỏi cách cài đặt 3G cho Anycall , mình gửi lên đây để các bạn tham khảo nhé :
    Trước hết vào settings chọn wireless and network chọn tiếp mobile networks chọn access Point Names đến APNs chọn Menu ( nút cảm ứng ) chọn new APN và ghi các thông số như sau :
    Name : vinaphone ; mobifone ; viettel
    APN : m3-world ; M-wap ; v-internet
    usename: MMS ; MMS ; -
    pass : MMS ; MMS ; -
    ( các thông số của các mạng tương ứng theo chiều dọc đấy , riêng viettel thì usename và pass thì ko cần ghi )
    Các thông số khác không cần ghi
    Tiếp theo lại chọn menu và save lại , save xong bạn back trở lại và đánh dấu vào ô tròn là OK ,bạn dùng mạng nào sẽ có 3g của mạng đó , chúc những ai chưa cài được 3g sẽ cài được 3g , chào các bạn

0o0hung0o0 thích nội dung này.
  13. trinhthang0166

trinhthang0166 Cao cấp

28/9/10
    330
    16
    Nam
    hut.edu.vn
    Điểm:
    $1.160
    s1 ko ran tem moi sin chi khi ban moi ran tem cua hang thoi

Đang tải...