Thread has no images

Điện thoại/Tablet Địa chỉ mua điện thoại xách tay uy tín tại ĐN.

Nơi bán
Đà Nẵng
Địa phương: Đà Nẵng
Điện thoại di động: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Địa chỉ: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Thông tin: Đã gửi 8/6/13, 23721 Xem, 9 Trả lời
  1. lapdcdcrui

lapdcdcrui Mới đăng ký

2/10/08
    118
    32
    Điểm:
    $0
    #1 lapdcdcrui, 8/6/13

Thông tin sản phẩm

Nơi bán
    Đà Nẵng
    Dạo này thấy điện thoại xách tay Hàn Quốc rất nhiều, mấy em LG, Sky Pantech em nào cũng cấu hình cao, giá tốt so với các hãng đt lớn như Nokia, Samsung, IP, BB ... cùng cấu hình. Đang có ý định rước 1 em về vọc vạch nhưng qua tìm hiểu thì thấy đa số đều là hàng trôi nổi không rõ nguồn gốc, hàng dựng, không bị lỗi này cũng bị lỗi kia ... :confused: (vừa rồi báo có đưa tin tại Đà Nẵng bị bắt 1 lô hàng sl lớn đt nhập về từ Trung Quốc không có xuất xứ, máy bị sửa chửa, dựng lại .. nhưng về đến nội địa thì giá trị đt bán là rất lớn).
    Mình thấy chỉ trên diễn đàn này mà sl thương gia bán điện thoại xách tay rất nhiều, thực ra để nhập hoặc xách tay 1 chiếc điện thoại từ Hàn Quốc về không đơn giản, vậy ở đâu ra 1 sl lớn các thương gia như vậy ??? và nguồn gốc máy là từ đâu có thật là xách tay về không ??? Nếu là máy có xuất xứ từ HQ thật thì các máy mà thương gia quảng cáo là brandnew thì tại sao lại không có hóa đơn, chứng từ ??? Ở Việt Nam hay bất cứ đâu nếu bạn mua 1 hay 1000 chiếc ĐT chính hãng đều phải có hóa đơn. Tất cả thương gia ai cũng quảng cáo là hàng nhập/ xách tay trực tiếp nhưng hầu như chỉ là quảng cáo chứ không có 1 chứng từ nào chứng minh nguồn gốc xuất xứ máy của mình.
    Qua đây mình lập ra topic này để anh em nào đã từng mua và sử dụng điện thoại xách tay nói chung tại Đà Nẵng vào chia sẽ thêm kinh nghiệm cho những anh em mới như mình. Thương gia nào bán hàng uy tín, máy móc mua về xài tốt, ít bị lỗi, nhiệt tình tư vấn sau bán hàng. Chỗ nào bán hàng lõm, ăn xổi, bán được hàng rồi thì thiệt thòi khách hàng gánh chịu để anh em biết mà tránh. :)

Về người bán

lapdcdcrui
    Sản phẩm:
    118
    Thích đã nhận:
    32
  2. xuanduc89

xuanduc89 Thành viên

17/11/11
    1.086
    488
    Nam
    Điểm:
    $0
    theo bạn nói thì chủ yếu là cái tờ hóa đơn
    tớ tự giới thiệu,trước giờ chơi đt,có ông em lao động bên hàn gửi máy về bán
    bạn tìm hiểu kĩ 1 xí sẽ biết được rằng có 1 tờ hóa đơn rất khó,vì ko phải nói chứ,hàng này đúng ra là hàng lậu,hàng lậu làm gì có hóa đơn hải quan
    mà nếu gửi về theo diện có hóa đơn hải quan thì bạn biết thuế vn thế nào đấy
    tìm hiểu sâu hơn 1 xí,cụ thể bạn cứ vào các trang cộng đồng người việt tại hàn,bạn sẽ thấy dc rằng đt cũ rao bán rất nhiều,bao luôn cả đem về vn,họ ko nói đem về như thế nào,nhưng xem máy xong chuyển tiền tầm 1đến 2 tuần máy sẽ có mặt ở nhà bạn,phí 1 con máy chuyển về giao động tư 30-35w đổi ra tiền việt tầm 6,7 xị gì đấy
    và nói thêm là tớ cũng mua về theo kiểu này đấy

3. lapdcdcrui

lapdcdcrui Mới đăng ký

2/10/08
    118
    32
    Điểm:
    $0
    Cảm ơn vì bạn đã chia sẽ. Nếu là hàng lậu tuồn từ nhà máy ra ngoài thì đúng là khó có thể có hóa đơn bán hàng dù là máy mới brandnew + full đúng không ??

4. huynhdd

huynhdd Thành viên

19/11/12
    8
    4
    Nam
    Điểm:
    $0
    cho em đào mộ chút, vậy ở đà nẵng cửa hàng bán hàng xách tay nào là uy tín mấy bác nhỉ

5. tu042003

tu042003 Mới đăng ký

27/4/11
    10
    1
    Điểm:
    $0
    e cũng đag mún mua 1 em lg lu 6200 các bác có thể cho biết cửa hàng nào làm ăn uy tín ko.

6. minhvudn

minhvudn Thành viên

18/10/12
    188
    13
    Nam
    Điểm:
    $0
    Bên khu vực mua bán - rao vặt nhiều mà mấy bác, e cũng là thương gia mới đang trên đường tạo ra uy tín

7. lovese7en25

lovese7en25 Mới đăng ký

21/2/10
    36
    1
    Nam
    sinh viên
    Da Nang, Vietnam, Vietnam
    Điểm:
    $0
    didongthongminh,a-smart,Xt-mobile,vinhvumobile
    Nên mua tại didongthongminh hoặc vinhvumobile, máy tuy có thể cũ nhưng chất lượng và chế độ bảo hành lâu.
    Quan trọng phần bảo hành nguồn, màn hình 2 nơi này đều đáp ứng. Mình mua tại vinhvumobile bảo hành nguồn,màn hình 3 tháng nên xài rất yên tâm.

8. manhtien2489

manhtien2489 Mới đăng ký

29/3/12
    1
    0
    Nam
    Điểm:
    $0
    Nếu lựa chọn IPhone hay Sony Z3 thì bạn nên ghé qua Việt Anh Mobile, 58 Hoàng Diệu, Q.Hải Châu xem thử nhé, Mình mua 2 cây bên đây cảm thấy rất hài lòng. Hàng Zin k bị thay thế hay dựng lại. Kỹ thuật hướng dẫn nhiệt tình

9. lexuantinhkts

lexuantinhkts Thành viên

20/11/12
    2.547
    598
    Nam
    Kiến Trúc Sư
    Đà Nẵng
    Điểm:
    $0
    https://www.nhattao.com/threads/xtmobile-vn-da-nang-169-hoang-dieu-757-ton-duc-thang-tuan-le-khai-truong-big-sale.1697658/

10. asmart10

asmart10 Thành viên

9/3/12
    2.699
    187
    Nam
    Kĩ sư
    Đà Nẵng
    Điểm:
    $0
    http://www.a-smart.vn
    đào mộ tý :D