Thread has no images

Cảnh báo anh e khi mua samsung s3 cũ

Nơi bán
Hà Nội
Tình trạng
Đã bán
Địa phương: Hà Nội
Tình trạng: Đã bán
Điện thoại di động:
Địa chỉ: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Thông tin: Đã gửi 7/5/13, 20319 Xem, 50 Trả lời
  1. v1212

v1212 Thành viên

5/8/09
    39
    56
    Điểm:
    $0
    #1 v1212, 7/5/13

Thông tin sản phẩm

Nơi bán
    Hà Nội
    Tình trạng
    Đã bán
    Hnay mình đi mua 2 con galaxy s3 ở hai chỗ khác nhau nhưng có một hiện tượng rất lạ (Các bác thợ đi mua chắc cũng gặp nhiều rồi nhưng có lẽ ko chia sẻ cho anh e biết được). 2 tin đều đăng trên muaban.com.vn
    - Con thứ nhất ở Bách Khoa (lúc 14h): Imei: XXX, seri: XXXABCDE. Máy MÀU TRẮNG, cấu hình: ram, rom... đều đúng, chỉ điều là máy chạy ko được mượt lắm. Mình đọc tin nhắn của ông bán đấy thấy toàn tin chửi nhau với thằng ông ý mới mua về chuyện màn hình zin hay ko zin trong khi tem samsung product vẫn nguyên. Check bảo hành tới 6/6/2013
    - Con thứ hai ở hồ linh đàm (Lúc 15h), mình cầm lên tay xem số seri giật mình vì các thông số giống hệt, số imei cũng vậy, chỉ khác máy màu xanh, chek BH cũng tới 6/6. Điểm khác duy nhất là máy này MÀU XANH chạy rất mượt tuy nhiên màn hình trong lại rất nhiều bụi bẩn (kiểu như tháo ra nhiều lần rồi) mặc dù tem product của samsung cũng vẫn nguyên.
    - Mình về xem lại tin nhắc 6060 hồi xưa (cách đây khoảng 2 th) mình cũng thấy chek số IMEI ở trên nhưng mình xem của 1 bác ở Chợ Bưởi. Điều kỳ lạ là tất cả 3 máy mình đã xem đều có imei: XXX và check còn BH tới 6/6. MÌNH SEACH SỐ IMEI ĐÓ TRÊN MẠNG LẠI THẤY RẤT NHIỀU NGƯỜI GIAO BÁN S3 KHÁC NHAU CÓ SỐ IMEI ĐÓ.
    * KẾT LUẬN: BÂY GIỜ CÁC ANH TÀI LÀM GIẢ (CHỦ YẾU LÀ THỢ Ở KCN BẮC NINH) LÀM GIẢ HOÀN TOÀN ĐƯỢC SỐ IMEI TRONG MÁY VÀ BÊN NGOÀI, VÀ CẤU HÌNH GIỐNG HỆT NHƯNG MÁY CHẠY KO BAO GIỜ MƯỢT BẰNG HÀNG CÔNG TY (ÍT NHẤT LÀ CHỤP ẢNH KO LIÊN TỤC ĐƯỢC, ĐỀU BỊ CẮT NGANG GIẬT GIẬT)
    * KHUYẾN CÁO CÁC BÁC NÀO ĐI MUA MÁY S3 CŨ CHECK CÒN BH PHẢI ĐỀ PHÒNG. NÊN MUA FULLBOX CÓ HỘP HOẶC CÓ TEM CUẢ: thegioididong, fpt, nhatcuong... NÓI CHUNG LÀ RÕ NGUỒN GỐC. THAKS ALL.

heocon_18, Quang Thắng. VNG, hck30b27 người khác thích nội dung này.

Về người bán

v1212
    Sản phẩm:
    39
    Thích đã nhận:
    56
  2. tiendu_bacninh

tiendu_bacninh Thành viên

6/9/12
    1.295
    222
    Nam
    bac ninh
    Điểm:
    $0
    up bai viet nay tuet voi that nhug s2 s3 bjo toan hang nhai

3. doinnovation

doinnovation Mới đăng ký

19/12/11
    139
    30
    Nam
    Điểm:
    $0
    Con cua ba chi minh mua moi o hoang ha cung giat giat. Ti ve check imei xem the nao. Thanks ban.

4. behattieu_92

behattieu_92 Mới đăng ký

14/5/13
    18
    1
    Điểm:
    $0
    b mua hàng công ty hay xách tay ở hoangha vậy? b check sao rồi chia sẻ cho ae với, e cũng định cuối tuần này ra hoangha làm con s3 ạ.

5. quochie1989

quochie1989 Mới đăng ký

10/2/12
    70
    11
    Nam
    Điểm:
    $0
    sao lừa đảo nhiêu thế chiều nay tôi hẹn một ông ở kênh 19_5 hcm bảo bán mình da đợi hai tiếng ko thấy mang da và tắt máy luôn vì mình nói là mang đến trung tâm bảo hành sam sung kiểm chứng vãi thật đấy

6. quochie1989

quochie1989 Mới đăng ký

10/2/12
    70
    11
    Nam
    Điểm:
    $0
    cam on bac nay rat nhieu vi toi hoi choi may chu pic ban s3 toan ko co hoa don do hoi muoi thi nguoi keu mat nguoi keu bo quen dau do nguoi nai bao ko nay thay deu nhu nhau nghi nghi hoi may ong nay song ai cung cam doan hang ssvn nhung toi ko tin vi ko co hoa don mua ban j ca thay kinh kinh hom no may ong y con chui minh tren nhat tao vai kinh

7. hck30b

hck30b Thành viên

5/8/11
    32
    2
    Điểm:
    $0
  8. dongthoai_1708

dongthoai_1708 Mới đăng ký

20/5/11
    161
    29
    Điểm:
    $0
    kinh nghiệm mua hàng ss của mình là cứ hàng cty và có giấy tờ, fullbox thì mua, thường thì máy ngon lành, ai mua về chả cất hộp vs giấy tờ vào một góc, nên k có thì cứ thấy vô lí sao sao ý :)))

9. tiendu_bacninh

tiendu_bacninh Thành viên

6/9/12
    1.295
    222
    Nam
    bac ninh
    Điểm:
    $0
    chuẩn. mình thấy nhiều bạn cứ vòng vo máy fullbox này kia tai nghe bị chó cắn mất ... nhiều lý do khác nữa cứ nói thẳng là máy 2nd mua lại ko co tai nghe cho lành.

10. rocklee1412

rocklee1412 Mới đăng ký

24/2/15
    2
    1
    Nam
    Sinh Viên
    Hà Nội
    Điểm:
    $0
    E muon mua 1 e ss galaxys3 cu ma ko biet mua o day thi yen tam 1 chút các bác nhỉ? Bac nao biet chi e voi

dokieen thích nội dung này.
  11. dokieen

dokieen Mới đăng ký

15/12/11
    12
    5
    Nam
    Chuyên viên tư vấn BĐS Hà Nội
    Cầu Giấy - Hà Nội
    Điểm:
    $0
    Mình mua ở T-Phone và thấy ổn :D