Thread has no images

Anh em chú ý: PS Vita đã bị ban

Tình trạng
Đã bán
Tình trạng: Đã bán
Giá: 100.000
Điện thoại di động: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Địa chỉ: No address for this user.
Thông tin: Đã gửi 9/3/14, 25111 Xem, 41 Trả lời
  1. CouldBeBetter

CouldBeBetter Mới đăng ký

23/2/14
    3
    3
    Nam
    Điểm:
    $0
    #1 CouldBeBetter, 9/3/14

Thông tin sản phẩm

Tình trạng
    Đã bán
    Last edited: 9/3/14
    PS Vita đã bị ban console giống như PS3, Sony đã vào cuộc.

Kết quả của việc xài game - plus mua bằng cc lậu nhé:

http://i1039.photobucket.com/albums/a475/vutoanma/IMG_4280_zpseddf1817.jpg

Cái này là bị ban hẳn PS Vita luôn chứ không phải ban acc.

Thế nên khi bạn xài acc lậu mua 200k/game, 1 lần 2 lần, 5 lần chỉ bị ban account, thở phào, nhưng có một ngày đẹp trời bạn nhận được thông báo này thì xin chia buồn: PS Vita của bạn đã trở thành 1 brick.

Đừng tưởng mua bán game lậu 1,2 lần thậm chí 10,20 lần không bị ban máy là trót lọt. Chắc chắn cái MAC Address của PS Vita System sẽ bị ghi nhớ, lưu lại trên dữ liệu của Sony, còn việc Sony ban máy là sớm hay muộn thôi.

Mua game lậu tốt nhất không online - đừng bật wifi - tóm lại là khỏi dùng Vita nữa đi.

Gamecard giờ cũng không phải đắt đỏ. Bạn mua 1 game lậu giá 250 cành, dùng được 1 tháng bị ban, seller bảo hành 1 tháng, vậy là bạn thuê 1 game với giá 250 cành mà lại làm cho em Vita thân yêu bị liệt vào blacklist. Trong khi đó cố bỏ ra từ 300k-500k mua 1 gamecard 2nd, chơi chán xong đổi chác lại với các bạn khác, tạo nên 1 thú vui trong giới trade game, không sợ bị lỗ, không sợ bị ban máy gì cả. Hotgame bán 600k/game đổi free nhiều game khác trọn đời, tại sao bạn ko tính tới nhỉ ?? Chơi gamecard không mất thời gian download, không sợ bị ban account hay máy, có thể mua đi bán lại, tại sao không ??

Đừng để có ngày Việt Nam chúng ta bị PSN chặn không cho truy cập vì nạn game lậu mua bằng cc chùa quá nhiều, ảnh hưởng tới những người xài game bản quyền .

TRÁNH XA NHỮNG GAME DIGITAL PLAYSTATION - NINTENDO GIÁ RẺ MUA BẰNG CREDIT CARD NHÉ MỌI NGƯỜI.

An toàn nhất: bạn nên mua hẳn redeem code về mà tự nhập vào, mua ở các cửa hàng uy tín. An toàn và tiết kiệm hơn so với mua băng đĩa gốc, chơi thẳng account chính không ban bủng gì, không phải log out user này nọ gì, thoải mái update reset console.

battulatathienvu76 thích nội dung này.

Về người bán

CouldBeBetter
    Sản phẩm:
    3
    Thích đã nhận:
    3
  2. Prince_Noctis

Prince_Noctis Thành viên

20/9/13
    4
    2
    Điểm:
    $0
    Chia bùn với bác, mình thấy mua GC 2nd chơi chán xong bán lại rồi tiếp tục mua game khác chơi, tính ra đâu có lỗ mấy, game lậu chơi xong chỉ ngắm, onl thì sợ ban, ko có giá trị :(

3. hongducwb

hongducwb Cao cấp

21/12/11
    574
    98
    Nam
    Điểm:
    $7
    chia bùn.....mua đc đúng 1 lần của bác changbom xong thôi :D - bac ý bảo Nhật Anh cũng là chi nhánh của bác ấy nên từ lúc đó cũng ko dám mua =)) (mua thử cho thằng nc ngoài...nó còn chưa down mà đã bị deactivated acc ) =))

4. X_KySyTinhYeu_X

X_KySyTinhYeu_X Cao cấp

24/4/11
    467
    190
    Nam
    Điểm:
    $0
    Ngày trc dùng Vita ko có tiền mua game nên bán máy,chưa nghĩ đến chuyện mua game lậu :(

5. heoavv

heoavv Mới đăng ký

15/2/13
    53
    14
    Nam
    Điểm:
    $0
    chán nhỉ,cũng đang định mua mấy game rẻ rẻ vì giờ có mua thẻ gốc cũng toàn mệnh giá 50,100$ dùng không hết :D

6. CouldBeBetter

23/2/14
    3
    3
    Nam
    Điểm:
    $0
    cái này không phải của em, em toàn chơi hàng gamecard import từ Nhật thôi, chưa bao giờ có ý định mua cái game lậu này :D cài này của 1 ông mua bán máy PSV trong nam chụp lại, ổng mua lại của người dùng ấy mà, chắc chủ cũ mua game hack quá nhiều (chắc mua bên nhật anh =)) ). up lên cho anh em cùng biết.
    tóm lại anh em tránh xa game digital giá rẻ nhé, tiền mất tật mang. ban acc là quá may mắn rồi. nhưng may mắn không kéo dài được đâu. tốt nhất rút ngay càng sớm càng tốt nhé các bạn. mua game về máy mà chả dám online, rồi ban bủng thì lại mệt, reset máy coi như vứt hơn 200k vào sọt rác rồi còn gì, lại còn bôi thêm vệt đen cho Việt Nam nữa. còn với máy PS3 cũng vậy, ban console cũng nhiều rồi, có thể bạn chưa bị ban bây giờ, nhưng chẳng ai muốn mình luôn phải sống trong sợ hãi nhỉ.
    các bạn nên nghĩ là những người bị hack mất tiền trong credit card sớm hay muộn họ cũng báo lại ngân hàng là bị mất, Sony sẽ trả lại tiền cho họ và ban nick thôi, bản chất của cái game 250k/game là đồ ăn cắp, còn bạn tiêu thụ hàng ăn cắp, và bạn đang tiếp tay cho những tên ăn cắp.

7. hongducwb

hongducwb Cao cấp

21/12/11
    574
    98
    Nam
    Điểm:
    $7
    bị BAN cái acc gốc bn trophies còn sợ hơn ấy chứ =)) ....trong 4rum này có khi có mỗi bác changbom nói thẳng ra là cc stolen,hack =))

8. minhchinh05

minhchinh05 Mới đăng ký

23/5/10
    245
    44
    ha noi angricultural university
    Gia Lam, Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Điểm:
    $0
    tưởng bác chủ thread bị như thế nên đang định hỏi xem mua game lậu digital đến lần bao nhiêu thì bị baned nick thì em còn mua đến lần thứ n-1 sau đó sẽ mua game xịn. Nghèo nhưng vẫn thích chơi mấy game vừa mới ra lò:D

9. hongducwb

hongducwb Cao cấp

21/12/11
    574
    98
    Nam
    Điểm:
    $7
    mua thì chấp nhận thôi mà...... mình thì toàn mua dạng game-sharing mấy 4rum nước ngoài nên ít lo =))

10. Metalcore0310

Metalcore0310 Mới đăng ký

16/1/09
    438
    252
    Nam
    Điểm:
    $0
    Cái này là do tham rẻ nên mua thì mới chết thôi. Hồi năm ngoái để tiết kiệm chi phí thì xài code 3$ là ổn vì code 3$ này là hàng Sony KM, ko phải hack. Mà giờ code 3$ cũng hết rồi, ko thấy ai bán nữa. Mua code nạp vào rồi mua game trên PSN an toàn hơn mua game digital mà mấy ông seller bán sẵn vì mấy game bán sẵn đó nó nằm ở acc khác ko phải acc chính chủ mình xài.

11. minhchinh05

minhchinh05 Mới đăng ký

23/5/10
    245
    44
    Điểm:
    $0
    acc psvita mới thế trên ps down xong rồi thì k bao giờ đăng nhập lại acc hack nữa chơi bằng acc của mình. chơi lâu rồi mà chẳng thấy bane acc của mình bao h chỉ thấy báo bane acc hack vì mỗi ps3 lập dc 16 acc. tha hồ mà chơi chả ngại tí nào

mrmoon111 thích nội dung này.
  12. eternal_faithful

eternal_faithful Thành viên

18/4/08
    51
    2
    Điểm:
    $0
    HẠN CHẾ TỐI ĐA VỚI CC CHÙA CÁC BÁC Ạ ,BAN CÁI MÁY THÌ NHỤC LẮM
    chủ của cái máy này chác chỉ còn nước bán máy ^)^

anh em mua game card cũ cũng chỉ 600k thôi chơi chán đổi free cũng ok mà

13. CouldBeBetter

23/2/14
    3
    3
    Nam
    Điểm:
    $0
    Cái này là ban máy nhé cậu, nghĩa là cậu hoàn toàn không còn kiểm soát bởi Sony nữa, không còn vào được PSN Store, không được update máy nữa. Chơi gamecard thì ok, giả dụ Sony có update fw mới , và những game mới (gamecard) yêu cầu hỗ trợ fw này thì tính sao đây :D
    PS3 hay PS Vita cũng như nhau thôi bác. PS3 của bác bị ban mấy acc => bác có nguy cơ bị ban máy bất kì lúc nào đó, ừ thì 16 cái acc - vậy là 15 slot cho account hack, bác vẫn muốn chơi game mua bằng những account hack đó nên vẫn giữ lại, vậy mỗi khi bác online PSN là hệ thống sẽ kiểm tra và gửi dữ liệu lên rằng địa chỉ MAC của bác vẫn còn account lậu => ban chỉ là may rủi và thời gian. Sự thật mất lòng chứ hạn chế tối đa mấy cái cc chùa này đi bác, ra mua cái đĩa có phải hay không ? Không phải là tâng bốc hay nâng gì nhưng cả cái VN có mỗi Hotgame là cửa hàng lớn dám đứng ra trade game, cái này bên nước ngoài cực phổ biến, vì thế họ toàn chơi game gốc mà chỉ bỏ ra 1 khoản phí cực nhỏ.

14. hongducwb

hongducwb Cao cấp

21/12/11
    574
    98
    Nam
    Điểm:
    $7
    thật sự cái cơ chế detected của sony (TOS) m cũng post rồi....đừng bh tưởng sony ko biết... ^^

15. minhchinh05

minhchinh05 Mới đăng ký

23/5/10
    245
    44
    Điểm:
    $0
    Ô thế game hack cho supper slim chơi từ ổ cứng ngoài kung bị bane hả. Hack giá cũng cao hj

16. X_KySyTinhYeu_X

X_KySyTinhYeu_X Cao cấp

24/4/11
    467
    190
    Nam
    Điểm:
    $0
    Nói chung là dùng cc chùa là 1 dạng ăn cắp tài sản của người khác,tốt nhất ko nên dùng

17. minhchinh05

minhchinh05 Mới đăng ký

23/5/10
    245
    44
    Điểm:
    $0
    Nói chung tại 1 chữ ngeo. Các fan mềm khác toàn dùng ..... đấy thôi

18. Hiep998

Hiep998 Mới đăng ký

8/9/13
    55
    3
    Nam
    Điểm:
    $0
    E đang định mua 1 e vita trên này mà nghe các bác noói thấy sợ quá. Các bác cho e tí kinh nghiệm khi mua vita để mua đc máy ngon k dùng game lậu hay bị brick vs. E là newbie. Mong các bác giúp đỡ

19. Ayane

Ayane Mới đăng ký

20/2/14
    5
    15
    Nam
    Điểm:
    $0
    #19 Ayane, 9/3/14
    Last edited: 9/3/14
    vãi cả cạnh tranh=)) tớ là tớ không phải là HACKER, chả bán cái khỉ gì mà digital 250k này nọ nhé. tớ ngứa mắt và muốn cho anh em biết sự thật về những dịch vụ mua bằng CREDIT CARD ĂN CẮP thì tớ lập thôi. CẢNH BÁO CHO ANH EM THÌ CÓ GÌ SAI ?? Đọc lại comment thứ 5 nhé ông tướng, đã ghi rõ là của ông mua bán máy PS Vita. cái ảnh này là lấy từ topic bị lock nick bên PSPVN chứ đếch phải là máy của tớ. và nếu tớ cạnh trạnh, thì việc lâp topic này gọi là tự tay bóp --- à, cậu có suy nghĩ không hay là gõ bừa thế :))
    còn cậu bán thì là việc của cậu, cứ đi mà làm những cái việc ăn cắp tiền của người khác đi nhé :)) đã hiểu được cảm giác khi bị lừa mất tiền hay tự dưng mất tiền vô cớ chưa hay là toàn đi ăn cắp của người khác ??
    tớ dùng nick kia đơn giản vì 1 ngày chỉ post được 3 bài nên không dùng nick này.
    VÀ CHẢ AI BẢO LÀ MUA CỦA CẬU LÀ BỊ BAN NHÉ, ĐỌC CHO KĨ RỒI COMMENT. TẤT CẢ NHỮNG CÁI GÌ MUA TỪ TIỀN BẨN TIỀN ĂN CẮP ĐỀU SẼ BỊ BAN HẾT, SỚM HAY MUỘN THÔI. CẬU TƯỞNG CẬU LỌT ĐƯỢC LƯỚI TRỜI LỒNG LỘNG À :)) XIN MẤY ÔNG HACKER ĐỪNG CÓ MỞ CÁI DỊCH VỤ BÁN TIỀN ĂN CẮP NÀY NỮA ĐI Ạ, HẾT NHẬT ANH RỒI CHANGBOM RỒI VIETZ RỒI KHANGGAME, CÓ NGÀY SONY NÓ CHẶN VIỆT NAM NHƯ NGÀY XƯA XBOX LIVE CHẶN VIỆT NAM THÌ CÔNG NHỜ CÁC BẠN CẢ.

pkhanh1, heoavvX_KySyTinhYeu_X thích nội dung này.
  20. Ayane

Ayane Mới đăng ký

20/2/14
    5
    15
    Nam
    Điểm:
    $0
    Mua Vita 2nd thì hên xui bạn ạ, người bán giả dụ họ dùng game lậu xong bị khoá nick, họ reset máy lại thì cũng như không thôi, vì đằng nào cơ chế của Sony là tự động gửi dữ liệu lên máy chủ bao gồm cả MAC Address nên nếu may mắn thì mua được máy chưa vào sổ đen. tóm lại là mua của ai bán mà kèm nhiều GC đi kèm ấy, vì họ chơi GC nên % game lậu là ít. ai bán máy kèm game digital thì tránh xa hoặc kiểm tra lịch sử mua bán, nếu mua bằng redeem code thì ok, còn credit card thì té thôi.

Hiep998 thích nội dung này.
Đang tải...