Thread has no images

Cảnh báo anh em khi mua DT Sky

Tình trạng
Đã bán
Tình trạng: Đã bán
Điện thoại di động: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Địa chỉ: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Thông tin: Đã gửi 7/9/12, 39243 Xem, 179 Trả lời
  1. linhshađọa

linhshađọa Mới đăng ký

24/4/11
    3.632
    1.136
    Nam
    Sinh Vien
    Ha Noi
    Điểm:
    $2
    #1 linhshađọa, 7/9/12

Thông tin sản phẩm

Tình trạng
    Đã bán
    Tình hình hiện nay là thấy anh em rất chuộng sky , đặc biệt các dòng 7xx vì cấu hình nhìn tốt , giá cả lại hợp túi tiền . Và thằng bạn mình cũng là 1 đứa mới chơi công nghệ và cũng thích sky vì nhìn vào cấu hình ngon mà giá cả lại ổn
    E xin kể lại chuyện về ngày hôm qua ( 6-9 ) cho ae cũng biết để biết cách chọn và trách mua phải hàng dựng

Chả là thằng bạn e có góp dc gần 4tr , nó ngắm định múc 1 con cấu hình ổn và ram khoảng 1g để xài cho thoải mái , và mục tiêu của nó là 760 và 770 ( vì nó gà lên nhờ e đi mua cùng , e là người test máy là chính )
    Và chiều hôm qua e và nó lượn lờ xem mấy thương gia bán 760 và 770 giá ổn tại hà nội như sau :
    Khoảng 1h trưa , e và nó phóng qua 1 bác thương gia bên Thành Công , loay hoay mãi mới tìm dc
    bước vào là 1 căn phòng nhỏ , có mấy anh ko hiểu khách hay bạn bè cũng đang ngồi xem . E vào hỏi xem máy sky 760 và 770 . Chủ cửa hàng có đưa ra vài con 760 và 770 hình thức khá đẹp . E mở lắp lưng ra xem 2 con 760 . Thì 1 con có 1 cái tem tàu + tem google , 1 con thì lại tem của thương gia có chữ QL , e có hỏi qua là sao 2 con này tem lại khác nhau thế , bác chủ có nói là do nguồn hàng đại lý họ dán , rồi thằng bạn e nó cầm 1 con 770 , hình thức phải gọi là 99,99% mới từ chân tới đầu , màu nâu , e thử check qua , mở máy lên , xem thử cam , rồi check thông tin điện thoai, ôi thôi sao lại nhảy ra 760 :confused: mà trong khi đó vỏ máy là 770 , máy sản xuất cuối năm 2k11 , e đã nghi ngờ là thời gian lâu thế mà máy còn mới vậy , có hỏi lại bác chủ :
    hàng này là hàng dựng à anh ?
    Bác chủ : a bán ra có bh mà e ( rõ ràng là ko tl vào câu e hỏi mà vòng vo tam quốc )
    E hỏi : thế nguồn hàng a nhập mà a ko biết rõ máy ntn à ?
    Bác chủ : Đại lý họ đưa ntn thì anh bán như thế , có bh mà e ( cứ khăng khăng là bh )
    Tranh cãi nhau 1 hồi , vì e cũng chỉ là sv , mà lại đang ở sân khách , lên chỉ hỏi vài câu rồi kêu thằng bạn té , chào mấy bác ngồi đó rồi lên xe té

Thằng bạn nó kêu đi xuống Hà Đông , có chỗ bán rẻ lắm , nhưng ko nhớ địa chỉ , 2 thằng lại túc tắc phi xuống Hà Đông , mò quán net , rồi vào tinhte , tìm địa chỉ . Đã thấy được địa chỉ và sdt . Lại lên xe rồi phi đi ( e kêu thằng bạn e gọi trước ko lại đến mất công ) và chỉ sau 10p , e đã có mặt tại nhà bác thương gia . E và bạn e có vào hỏi bác chủ xem máy 760 vs 770 . Bác chủ đi vào phòng vào lấy ra khoảng chục con 760 vs 770 . e cầm vào 1 con 760 đầu tiên . Ôi thôi , sock toàn tập , lại 1 bác nữa bán hàng dựng chăng , ốc con này sao lại thiếu 1 con ??? Lại mở lắp tiếp con thứ 2 , có 2 con ốc cũ rích , k đồng màu , rồi xem mở qua 1 số máy 1 lượt , nhìn kĩ thì có con ốc vặn còn chả hết , cái lên cái xuống , cầm 2 con trên tay , có con thì miếng nhựa che loa ngoài con lồi cả lên , phải nói là quá lộ liễu , sau đó e cầm dc 1 con có pin ( có đúng 1 con có pin , còn lại toàn máy ko ) mở nguồn test thử camera xem ntn ? ôi thôi , tự nhiên thấy có 2 chấm , tưởng do bẩn , lau lau nhưng ko phải , hay do màn hình , mở ra trang home , vào duyệt web nền trắng nhưng vẫn bt , chết rồi , con này lỗi cam rồi ... Ngồi 1 lúc thôi cũng ........ chuồn

2 thằng lại túc tắc ngồi lên xe rồi trên đường tạt qua 1 bác thương gia nữa , vì thằng bạn nó bận lên chỉ xem qua ở cửa hàng này , hỏi thử xem qua mấy con 760 vs 770 . Chủ cửa hàng đưa ra 4 , 5 con rồi xem thử , ốc thì mới , nhưng có con có tem google , có con lại ko ? Hỏi qua bác chủ thì dc câu trả lời là do bên đại lý họ dán tem để quản lý , do 2 mối khác nhau , 1 bên quản lý bằng tem , 1 bên quản lý bằng imei , xem qua qua , máy hình thức phải nói là dc , nhưng do dính phải 2 phát trước gặp hàng dựng lên tính đa nghi cao , xem qua 1 con thì lại có 1 cái tem google + 1 cái tem khác nhưng đã bị bóc ( giống 1 con 7xx khi xem ở thương gia đầu tiên , nhưng thương gia đó còn nguyên 2 tem ) 1 phần cũng sợ từ 2 thương gia trc , mà dòng 7xx đang dựng nhiều , lăn tăn lên bảo nó về , xem xét rồi mua sau ... 2 thằng lại nhẩy lên xe rồi lại phóng về

AE thật chú ý khi định mua dòng sky , lên đi 2 người để tránh bị gian thương đánh vào tâm lý , có bất kì dấu hiệu khả nghi thì tốt nhất là thôi , ko lên mua

P/S : đoạn hội thoại do e thuật lại , đại khái lên ko đúng hết từng từ 100% nhé , bác nào gian thương mà có quăng gạch thì nhẹ tay dùm e

THANK .

diuhai36, kenzzy ok, hailuvmai31 người khác thích nội dung này.

Về người bán

linhshađọa
    Sản phẩm:
    3.632
    Thích đã nhận:
    1.136
  2. thebluehq

thebluehq Mới đăng ký

1/8/09
    332
    88
    Nam
    Điểm:
    $0
    Sky A770 mà up rom của A760 thì thông tin máy sẽ là 760 mà bạn

ticoi_3d, mrtuanoh, pjkayz3 người khác thích nội dung này.
  3. linhshađọa

linhshađọa Mới đăng ký

24/4/11
    3.632
    1.136
    Nam
    Sinh Vien
    Ha Noi
    Điểm:
    $2
    có thể e gà khoản rom vì e thấy nó 4.0 mà máy vỏ 770 lại thông tin 760 , đây là rom chính hãng ko phải rom cook nhé bác ?

4. thebluehq

thebluehq Mới đăng ký

1/8/09
    332
    88
    Nam
    Điểm:
    $0
    Đúng rồi, rom chính hãng của 760 cài vào 770 nó sẽ hiện 760. mình cài thấy cài rom 760 vào 770 dễ dùng hơn 770 cài vào 770

linhshađọa thích nội dung này.
  5. linhshađọa

linhshađọa Mới đăng ký

24/4/11
    3.632
    1.136
    Nam
    Sinh Vien
    Ha Noi
    Điểm:
    $2
    hì , e ko chuyên sâu box 760 vs 770 lên ko rõ phần mềm của nó , nhưng e đa nghi , lại đi xem hộ :) lên cẩn thận vẫn hơn , thấy đời máy sx cũng gần 1 năm mà mới 99% , như kiểu đập hộp ra lên hơi sock , tem mỗi con 1 kiểu lên hơi ngại :D

6. nvda3

nvda3 Thành viên

21/1/11
    4.370
    53
    Điểm:
    $97
    cái khoản rom thì 760 và 770 dùng chung được bạn ah. quan trọng là bạn test xem máy móc thế nào thôi. cẩn thận cũng vẫn hơn

7. Super "T"

Super "T" Mới đăng ký

23/6/12
    152
    63
    Nam
    Điểm:
    $17
    Thôi thì cứ like bác phát! :D

8. nguyenvantrong16061991

nguyenvantrong16061991 Thành viên

7/2/10
    143
    20
    Nam
    Điểm:
    $0
    vãi xoài thật, em đang tính tiết kiệm tí mua s100 mà kiểu này máy mó lại không biết thì bó chiếu rồi :((

9. linhshađọa

linhshađọa Mới đăng ký

24/4/11
    3.632
    1.136
    Nam
    Sinh Vien
    Ha Noi
    Điểm:
    $2
    tại e ngại máy móc nó chọc ngoáy thôi , chứ nếu nguyên zin , hình thức xấu hình cũng chả sao cả , dù sao cứ post len cho ae chưa biết có thêm kinh nghiệm , cũng tại lúc đầu e thấy thông tin là 760 , hỏi bác chủ lại cứ kêu bán ra có bh , chả nói gì đến 760 vs 770 chung đụng rom , lên e mới đa nghi máy dựng , có khi người bán còn mù tịt chả biết ý chứ :confused:

kenzzy ok, manhculoc, ninjadimoto1 người khác thích nội dung này.
  10. sj3ub0y

sj3ub0y Mới đăng ký

31/7/09
    272
    48
    Nam
    sinh viên
    hà lội
    Điểm:
    $0
    máy dựng thì là đương nhiên, 70% sky 7xx ở vn là máy dựng, mình đảm bảo là như thế, chẳng qua anh em hên xui thôi, đc con dựng nó tốt hay không thôi, các bác thử nghĩ xem, giá em này còn rẻ hơn cả tàu, thì làm gì có chuyện không dựng, bây giờ nhiêu thương gia bán có 3t thôi ah

vutananh, nguyenbathanhtk4linhshađọa thích nội dung này.
  11. sj3ub0y

sj3ub0y Mới đăng ký

31/7/09
    272
    48
    Nam
    sinh viên
    hà lội
    Điểm:
    $0
    thiết nghĩ muốn cái không dựng chính hàng thì tìm cái nào fullbox, tỷ lệ hàng dựng sẽ thấp hơn, hàng follbox cũng chỉ tầm hơn 4t xíu thôi bạn

12. nguyenvantrong16061991

nguyenvantrong16061991 Thành viên

7/2/10
    143
    20
    Nam
    Điểm:
    $0
    thôi, kiểu này chắc lại tim 610 dùng thôi :( buồn rồi

13. linhshađọa

linhshađọa Mới đăng ký

24/4/11
    3.632
    1.136
    Nam
    Sinh Vien
    Ha Noi
    Điểm:
    $2
    chơi mấy dòng như lg , hay ss cho đỡ lo bác à , ko thì tìm thương gia nào uy tín mà múc sky bác à :p

14. viethoa872

viethoa872 Mới đăng ký

5/12/11
    367
    36
    Điểm:
    $0
    Theo em thì bác cũng ko nên mua con 760. Hum nọ cũng định nên đời con này xong phải từ bỏ. Đi xem và test máy 1 buổi chiều con này. ( em đang dùng. Sky 710) thì thấy thứ nhất camera cũng chảng hơn con 5. Của mình, tốc đọ chạy game thì hơn tí. Tốc đọ vào mạng ko hơn, máy rất nhẹ các bác ạ. Em ko hiểu 1 cái máy to thế ma nhẹ tlkinh cứ như cầm cái bản nhựa ko ý. Và 1 điều quan trọng nhất khiến em từ bỏ là : máy rất nóng các bác ạ. Em ko nói quá chứ em nghĩ nếu dùng liên tục 1 ngày có khi main bên trong chảy hết. Nóng dã man luôn. Và em thấy rất nhiều bác mua 760 xong đều rao bán đi. Các bác nào có ý định mua con này nên test lâu 1 chút nhé. Đó còn chưa nói đén hàng dựng hay hàng tq

Sent from my IM-A710K using Tinhte.vn

mathany, ticoi_3d, phambaonam280820112 người khác thích nội dung này.
  15. 230982

230982 Thành viên

14/6/08
    56
    42
    Nam
    Điểm:
    $0
    mình cũng vừa mua 1 e 830s, đặt hàng qua mạng, về mở ra cũng tem Google và tem cửa hàng nhập, máy lỗi tự động tắt nguồn và khởi động lại, camera thì mờ hờn với mấy bài giới thiệu trên tinh tế, kiểm tra imei thì ko khớp với tem sau máy, choáng... may chủ hàng vẫn tốt bụng nhận lại hàng, nhưng mất thêm 150k tiền ship...cẩn thận đừng ham của rẻ nhé các bạn

hongvietcntt, tienlagi944, ticoi_3d3 người khác thích nội dung này.
  16. long_sc

long_sc Thành viên

27/5/08
    5.907
    1.779
    Nam
    Điểm:
    $0
    ben minh co hang 760 770 .bac linh bao gio dan ban qua tétest may thu thay ok ung ho nhe

neomilanista, ninjadimotolinhshađọa thích nội dung này.
  17. darklord1102

darklord1102 Thành viên

13/7/12
    321
    115
    Nam
    Điểm:
    $0
    em đang định mua sky tầm 3 tr các bác biết thương gia nào uy tín bảo em nhá thank all

18. linhshađọa

linhshađọa Mới đăng ký

24/4/11
    3.632
    1.136
    Nam
    Sinh Vien
    Ha Noi
    Điểm:
    $2
    ok bác , bạn e nó cũng đang xem tham khảo qua :) nếu dc thì sẽ qua chỗ bác xem , ưng là múc , hì

long_sc thích nội dung này.
  19. ongbeo

ongbeo Mới đăng ký

8/7/09
    1
    2
    Điểm:
    $0
    thương gia vẫn là thương gia các bác ạ. Các bác hỏi lại mình xem, làm gì có cái gì rẻ, tốt, bền.

linhshađọalong_sc thích nội dung này.
  20. linhshađọa

linhshađọa Mới đăng ký

24/4/11
    3.632
    1.136
    Nam
    Sinh Vien
    Ha Noi
    Điểm:
    $2
    thương gia uy tín thì do anh em đánh giá thôi , chứ 10 thương gia thì đến 8 thương gia dính phốt ý chứ :)
    e thấy mấy bác bán hàng dc như , msmobile , tieukim , dd mango , kovi , kiwi ... đào toàn hay cell phone thì tầm trung trung 3m hình như ko có thì phải :D ý kiến cả nhân lên bác tham khảo thôi , cuối cùng vẫn là lựa chọn của bác :p

tazanboyvn2000 thích nội dung này.
Đang tải...