Thread has no images

Cách phân biệt S2 i9100 quốc tế và hàng korea

Nơi bán
Hà Nội
Tình trạng
Đã bán
Địa phương: Hà Nội
Tình trạng: Đã bán
Điện thoại di động: Chưa có (Lưu ý an toàn khi mua hàng)
Địa chỉ: No address for this user.
Thông tin: Đã gửi 16/1/13, 60311 Xem, 46 Trả lời
  1. vinamexco

vinamexco Mới đăng ký

3/1/13
    26
    23
    Nam
    Kỹ sư
    hà nội
    Điểm:
    $0
    #1 vinamexco, 16/1/13

Thông tin sản phẩm

Nơi bán
    Hà Nội
    Tình trạng
    Đã bán
    Nhằm giúp các anh em tinhte chọn được 1 chiếc s2 quốc tế chuẩn trong tình trạng hàng nhái s2 (fake) đang tràn lan trên thị trường tôi xin chia sẻ một số kinh nghiệm như sau :
    G S2 có 3 loại chính là 9100G là hàng chính hãng sx tại Vn(cái này mình không ưng vì nghe nói có nhiều lỗi như hồng tâm,màn hình không đẹp như quốc tế),loại M250s và M250k của Hàn Quốc.các bạn lưu ý bản Hàn quốc bao giờ cũng có angten và không có chữ samsung ở mặt trước nhé.tuy nhiên như vậy cũng chưa đủ đâu các bạn ạ.mình đi một loạt cửa hàng như Đào Toàn,đại phú minh,đức linh....ở đây họ toàn bán S2 quốc tế,đằng trc có chữ samsung nhưng điều quan trọng nhất là Samsung Galaxy s2 quốc tế bao giờ cũng có chân cắm pin ở bên tay phải ngay dưới khe sim,và khe sim cái kim loại nhỏ gọn hơn là bản Hàn Quốc.tóm lại đây chính là điều cực kỳ quan trọng nhất để nhận biết em nó.nhiều nơi toàn thay vỏ tinh vi,biến hàng Hàn Quốc thành hàng quốc tế nhưng không thể chuyển chân cắm pin từ trái sang phải được.chân pin bên trái thì chỉ có bản Hàn Quốc có mà thôi,và miếng kim loại ở khe sim bao giờ cũng to hơn bản quốc tế và Việt Nam.
    clip nhận biết galaxy s2 korean vs european

Chân cắm pin bản quốc tế luôn ở bên tay phải

Hiện tại trên thị trường có rất nhiều hàng s2 dựng thay vỏ bán thành bản quốc tế,các máy này đã up room quốc tế nên khi mở máy hoặc vào phần aboult phone vẫn hiện là i9100 quốc tế rất khó nhận biết đầu tiên khi mua máy các bạn thực hiện các bước sau:
    1. Kiểm tra nghe,gọi,gửi sms,Wifi xem có ok không
    2. Tắt nguồn,bật nguồn nhiều lần xem có hao nguồn không
    3. Check cảm ứng kéo qua,kéo lại xem có mượt không
    4. Kiểm tra Imel nhấn *#06# xem có trùng Imel máy và hộp box không đồng thời soạn tin số imel của máy gửi 6060 xem tình trạng bảo hành.Lưu ý với máy sách tay khi nhắn tin đến 6060 sẽ nhận được tin nhắn thông báo imel chưa đăng ký bảo hành….
    5. Mở nắp kiểm tra ốc lưng có bị trầy không,cắm xạc và cổng kết nối với PC có nhận không
    6. Chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng : chụp vào tường màu sang hoặ tờ giấy trắng xem có bị lỗi hồng tâm không “ đốm hồng giữa ảnh”
    7. Kiểm tra bộ nhớ xem có phải 16gb không,xem có ăng ten đầu máy không?
    8. Kiểm tra chân cắm pin bên tay phải hay trái nếu bên tay phải và có chữ SAMSUNG phía trước là bản QT nếu chân cắm pin bên tay trái 100% là hàng korea thay vỏ.
    9. Ấn *#0*# là test toàn bộ các cái cơ bản: nó hiện ra 1 bảng có nhiều ô, mỗi ô là 1 chữ tức là 1 chức năng. Đầu tiên có 3 màu red green blue. Bạn ấn lần lượt vào từng cái đấy thì màn hình lần lượt hiên ra 1 màu duy nhất. Màn hình mà có điểm chết nó sẽ hiện ra ngay. có chữ vibration, ấn vào đấy để test xem có rung được hay ko. Có chữ touch, ấn vào đấy rồi dùng từng ngón tay di vuốt hết các ô vuông trên màn hình xem cảm ứng có bị liệt chỗ nào ko. có chữ camera để test camera sau , có chữ font camera để test camera trước. có chữ speak để test loa.....
    Đấy là test cơ bản. xong rồi thì thử cuộc gọi đi và cuộc gọi đến xem chất lượng âm thanh. vào media nghe nhạc xem loa to hay bé hay rè. vào nhắn tin xem có đủ 160 kí tự và send tin nhắn bt ko. Bật 3g xem có lên chữ 3g ko. Nếu lên chữ 3G là sóng 3g tốt, hiện lên chữ H là sóng 3g hơi kém còn hiện lên chữ E chỉ là gprs thôi. Rồi vào wifi xem bắt được wifi tốt ko. Một lần nữa vào camera thử chụp hình rồi vào galery xem có lưu được ảnh trong đấy ko, và khi bật camera thì lấy bàn tay che lấp toàn bộ ống kính camera đằng sau, rồi nhìn lên màn hình sẽ thấy toàn màu đen, nếu màn hình có điểm chết nó sẽ hiện ra ngay.
    Rồi bật ứng dụng vuốt đi vuốt lại xem có chậm hay mượt, vào thử 1 2 trò chơi rồi thoát ra xem có giật có lag ko. Sau đó xem lại pin lúc đầu có bn % và bây giờ sau khi test còn bn % pin, xem pin có nhanh sụt ko.
    Cuối cùng xin chúc các bác rước được 1 em s2 quốc tế chuẩn…..không rước phải em hàng fake nhé

Về người bán

vinamexco
    Sản phẩm:
    26
    Thích đã nhận:
    23
  2. Điều thứ 7 =)) ít nhất phải viết rõ ra, điều thứ 7 này ý bạn nói thì nó hướng về hàng fake vs hàng xịn, hàng xịn luôn là 12GB...
    =))
    còn nữa, SS luôn có đặc điểm dễ " hư" thứ nhất là dễ tróc sơn, hehe... kiểm tra ốc vít ý, chỉ cần bị ngoáy qua 1 lần thui là có vết liền :p

quangnaprovinamexco thích nội dung này.
  3. vinamexco

vinamexco Mới đăng ký

3/1/13
    26
    23
    Nam
    Kỹ sư
    hà nội
    Điểm:
    $0
    Bây giờ tìm được 1 em s2 word khó thật.....có khi chuyển sang dùng i777 hoặc đợi sony Z ra.....nhìn em Z kết nổ đĩa rồi...đợi tháng 3 ;)

4. quangnapro

quangnapro Mới đăng ký

10/11/11
    237
    26
    Nam
    sinh viên
    Tp.HCM
    Điểm:
    $0
    b nào biết phân biệt sony arc s ko ah,e xem điịa chỉ này sao thấy chênh giá khiếp quá,đang tính mua máy ah.http://www.tinhte.vn/threads/1817402/

5. tại sao ? theo bạn S2 Word với IP5 Word có nghĩa là gì ?

6. arc s và arc giống nhau từ a đến z chỉ khác nhau về mỗi cái chip là 1ghz và 1.4ghz. cái này kiểm tra trong máy là biết...

7. quangnapro

quangnapro Mới đăng ký

10/11/11
    237
    26
    Nam
    sinh viên
    Tp.HCM
    Điểm:
    $0
    kiểm tra sao vậy b,nhưng mình thấy các nơi khác bán hàng fullbox mới 100% tận 6m3,ở đây mỗi 4m5.

8. hàng này là hàng like new thôi chứ ko phải mới 100% đâu. hàng làm j có seal mà mới ? giá này cũng gọi là đẹp... các cửa hàng lớn như didongthongminh thì cũng tầm 6m1... hoặc đào toàn thì cũng hơn 5m tí thôi mà. đấy là máy mới, hơn nữa giá cả phụ thuộc chế độ bảo hành nữa b ah... còn kiểm tra chíp thì b vào cài đặt rồi tìm hiệu năng, e chẳng nhớ nữa. dùng e nó lâu lắm rồi

quangnapro thích nội dung này.
  9. quangnapro

quangnapro Mới đăng ký

10/11/11
    237
    26
    Nam
    sinh viên
    Tp.HCM
    Điểm:
    $0
  10. vinamexco

vinamexco Mới đăng ký

3/1/13
    26
    23
    Nam
    Kỹ sư
    hà nội
    Điểm:
    $0
    ý bạn là gì........:D...bây h hàng việt nam tỷ lệ hàng dựng rất nhiều và cũng rất khó phân biệt từ trước tới h mình vẫn chỉ ưa chuộng máy phiên bản quốc tế hoặc hàng sách tay từ USA do nhà mạng at&t phân phối vì dùng độ ổn định và tỷ lệ % máy bị lỗi thấp hiện tại đang muốn đổi gió tìm 1 em sony Z hoặc i777 at&t ,tmobile vì thấy hình thức đẹp :rolleyes: năm nay chắc là năm cạnh tranh của ip 6 vs sony Z

11. E thấy b chẳng hiểu j cả. Ss là đất của hàn. Ip là đất của mỹ . Bản word hay còn gọi là bản quốc tế có nghĩa là lắp sim vào dùng đc luôn all mạng. Chẳng cần phải sim ghép j cả? Như vậy gọi là bản word đúng ko b? Còn s2 hàn hay s2 qte chẳng có j mà phải xoắn. Ở hàn quốc thì sms mặc định là 80 vs 90 ký tự rồi chứ có phải lỗi lầm j?

12. trongk37c

trongk37c Mới đăng ký

12/10/11
    254
    58
    Nam
    Điểm:
    $0
    nếu s2 hàn mà upp 1 room bất kỳ của s2 quốc tế là chết ngay đúng ko ?

13. Ko phải vậy. S2 hànc ó rom riêng lên qte chứ s2 qte cũng có rom riêng. S2 quoc te ko up dc rom s2 hàn hehe

14. trongk37c

trongk37c Mới đăng ký

12/10/11
    254
    58
    Nam
    Điểm:
    $0
    biết vậy ! nhưng s2 hàn quốc upp room stock của s2 quốc tế ko đc phải ko ? ở đây mình bảo là upp room chính thức của samsung chứ ko phải room cock ấy

15. vinamexco

vinamexco Mới đăng ký

3/1/13
    26
    23
    Nam
    Kỹ sư
    hà nội
    Điểm:
    $0
    bản Hàn Quốc M250S, M250K vẫn up rom quốc tế bình thường nhé......up rom xong bạn thử vào phone info kiểm tra nhé:D

16. Trần Dũng Hoàng

Trần Dũng Hoàng Mới đăng ký

31/8/12
    37
    1
    Nam
    Điểm:
    $0
    s2 HQ dùng cũng ổn mà bác . giá thành phù hợp bình dân. k đến nỗi quá đâu

17. vinamexco

vinamexco Mới đăng ký

3/1/13
    26
    23
    Nam
    Kỹ sư
    hà nội
    Điểm:
    $0
    thì mình có nói gì đâu căn bản bây h việt nam nhiều hàng dựng bán không đúng hàng chuẩn của nó thôi!bản thân các bạn bỏ ra 1 số tiền không nhỏ mà rõ ràng mình mua hàng chuẩn mà bị họ đánh đổi bạn sẽ cảm thấy thế nào?mình chỉ có một vài kinh nghiệm nhỏ để giúp các bạn chọn máy tốt hơn thôi chứ chẳng có ý gì

Trần Dũng Hoàng thích nội dung này.
  18. bachtuan91

bachtuan91 Mới đăng ký

22/10/12
    109
    22
    Nam
    Điểm:
    $0
    tất nhiên bản quốc tế vẫn hơn là đc chăm sóc tốt hơn. các bạn mua hàng kiểm tra phần info trong app antutu benmark là ổn mà. chỉ e hàng dựng main lởm màn hình cũ mới khổ.

19. Trần Dũng Hoàng

Trần Dũng Hoàng Mới đăng ký

31/8/12
    37
    1
    Nam
    Điểm:
    $0
    vâng . sr bác ạ:) thanks bác đã đóng góp cho a e

20. naulkute

naulkute Mới đăng ký

5/12/12
    4
    0
    Nam
    Điện
    Hà Nam
    Điểm:
    $0
    Kiểm tra 3g hiện lên chữ H mà bảo sòng 3g kém thì đúng là lạy các bố, HSDPA của nómaf bảo kém, s2 của tớ dìng vietnamobile toàn H+.

Đang tải...